|
|||||||||||||||
งานมหกรรมความสามารถทางศิลปหัตถกรรม วิชาการ และเทคโนโลยีของนักเรียน ปีการศึกษา 2561 ระดับเขตพื้นที่การศึกษา | |||||||||||||||
|
ลำดับ | หมวดหมู่ | รายการ | คะแนน | เหรียญ | อันดับ | นักเรียน | ครู |
1 | ภาษาไทย | การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.1-ม.3 | 82 | ทอง | 14 | 1. เด็กหญิงธันยาภัทร์ จันทร์ทรัพย์ | นางบัวกัน จันทร |
2 | ภาษาไทย | การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ป.1-ป.3 | 80 | ทอง | ชนะเลิศ | 1. เด็กหญิงลภัส สีหะบุตร | นางบัวกัน จันทร |
3 | ภาษาไทย | การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ม.1-ม.3 | 74 | เงิน | 8 | 1. เด็กหญิงอรปรียา สายทอง | นางบัวกัน จันทร |
4 | ภาษาไทย | การแข่งขันพินิจวรรณคดี ม.1-ม.3 | 51.5 | เข้าร่วม | 11 | 1. เด็กหญิงจิรัตติกาล จิตจันทร์ | นางบัวกัน จันทร |
5 | ภาษาไทย | การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรื่องจากภาพ) ป.1-ป.3 | 84.5 | ทอง | รองชนะเลิศอันดับ 1 | 1. เด็กหญิงนพภัสสร สังคะรินทร์ | นางบัวกัน จันทร |
6 | ภาษาไทย | การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 | 84.2 | ทอง | 9 | 1. เด็กหญิงนริศรา วรขันธ์ | นางภัทรภร เยี่ยมไธสง |
7 | คณิตศาสตร์ | การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 | 69 | ทองแดง | รองชนะเลิศอันดับ 2 | 1. เด็กหญิงศศิธร อินระวงศ์ | นางสาวทิยาพร จันทวี |
8 | คณิตศาสตร์ | การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 | 33 | เข้าร่วม | 4 | 1. เด็กชายกวิน พุ่มจันทร์ | นายถาวร คำนนท์ |
9 | คณิตศาสตร์ | การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 | 66.5 | ทองแดง | 8 | 1. เด็กหญิงภูริตา อินเสนา | นางสาวเกษสุพรรณ ขันคำ |
ลำดับ | หมวดหมู่ | รายการ | คะแนน | เหรียญ | อันดับ | นักเรียน | ครู |
10 | วิทยาศาสตร์ | การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 | 66.5 | ทองแดง | 6 |
1. นางสาวณัฐชา ลับภู |
นางธนพร สัมมาวงศ์ |
11 | สุขศึกษา และพลศึกษา | การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 | 59 | เข้าร่วม | รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ | 1. เด็กหญิงบัณฑิตา โลดล่วง 2. เด็กหญิงปาลิตา เทียมวัน |
1. นายทองคำ ตรีรัตน์ 2. นางนภาพร ตรีรัตน์ |
12 | ศิลปะ-ดนตรี | การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.1-ม.3 | 88 | ทอง | 8 | 1. เด็กชายฐณะวัฒน์ ร้อยมิตร | นายจงรัก สุดชัย |
13 | ศิลปะ-ดนตรี | การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ป.1-ป.6 | 73 | เงิน | 21 | 1. เด็กหญิงปุณิกา จันทร์อร่าม | นางสาวประภาพรรณ พลศรี |
14 | ศิลปะ-ดนตรี | การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ป.1-ป.6 | 65 | ทองแดง | 16 | 1. เด็กชายรวิช ชินราช | นายจงรัก สุดชัย |
15 | ศิลปะ-ดนตรี | การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 | 84.2 | ทอง | 9 | 1. เด็กชายอภิสิทธิ์ ปัญญาพอ | นางสาวประภาพรรณ พลศรี |
16 | ต่างประเทศ | การแข่งขัน Multi Skills Competition ม.1-ม.3 | 49 | เข้าร่วม | 11 | 1. เด็กชายจิรภัทร นนท์ศิริ | นางสาวประภาพรรณ พลศรี |
17 | กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน | การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 | 68 | ทองแดง | 13 | 1. เด็กชายกฤติพงษ์ เพียะวงศ์ 2. เด็กชายคณิศร สิงห์มนต์ 3. เด็กชายจิรภัทร นันขันตรี 4. เด็กชายนันทิช พวงเจริญ 5. เด็กชายวรวิทย์ จันที 6. เด็กชายเสฏฐวุฒิ พาเจริญ |
1. นายประพันธ์ ดาบุตร 2. นางเดือนเพ็ญ ดาบุตร |
18 | การงานอาชีพ | การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 | 89 | ทอง | 4 | 1. เด็กหญิงยุภาภรณ์ พรพิพัตร 2. เด็กหญิงรักษิณา แดนเดช 3. เด็กหญิงสุวริน นิสัย |
1. นายทองคำ ตรีรัตน์ 2. นางนภาพร ตรีรัตน์ |
19 | การงานอาชีพ | การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.1-ม.3 | 89 | ทอง | 5 | 1. เด็กหญิงจิรัตติกาล พัฒนา 2. เด็กหญิงรจนา บัวเขียว 3. เด็กหญิงวิมพ์วิภา แซ่ลิ้ม |
1. นางเดือนเพ็ญ ดาบุตร 2. นายประพันธ์ ดาบุตร |
20 | เรียนรวม - ศิลปะ | การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ป.1-ป.6 | 85 | ทอง | รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ | 1. เด็กหญิงปัทมา แก้วนวล | นางภัทรภร เยี่ยมไธสง |
powered by social2s